นายสมชาย ตันประเสริฐ นายกเทศมนตรีเมืองสมุทรสงคราม พร้อมด้วยนายธนะโรจน์ พลพัฒนะภัสร์ รองนายกเทศมนตรี นายณัฏฐกิตติ์ เจียรนัย รองนายกเทศมนตรี สมาชิกสภาเทศบาล ผู้อำนวยการกองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม และพนักงานกองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ดำเนินการตัดกิ่งไม้ ปรับปรุงภูมิทัศน์ พร้อมสำรวจสะพานและสำรวจคลอง เพื่อหาแนวทางในการปรับปรุงแก้ไขต่อไป บริเวณแฟลตตำรวจ หลังโรงพยาบาลสมเด็จพระพุทธเลิศหล้า